Asst.Prof.Chanwit Prabpayak, Ph.D

chanwit ผศ.ดร.ชาญวิทย์  ปราบพยัคฆ์
Asst.Prof.Dr.Chanwit Prabpayak
——————————————————————————————————
ตำแหน่ง : ผู้ช่วยคณบดี
Contact
: (+66) 0-2836-3000 ต่อ 4194
E-mail : chanwit.p@rmutp.ac.th  
EducationCurrent ResearchExpertiseResearch ProjectPublication
Dr.rer.nat (Mathematics) Karl-Franzens University Graz, Austria 2014
M.Sc. (Mathematics) Kasetsart University, Thailand 2009
B.Sc. (Mathematics) Kasetsart University, Thailand 2005
  • คอนดัคเตอร์ไอดีลในสนามจำนวนดีกรีสี่ (Conductor ideals and orders in number fields)
  • Algebraic structures BCC/BCI/BCK-algebras
  • Algebra, Algebraic number theory
  • Number Theory , Algebra
  • ชื่อโครงการวิจัย ​: อัลกอริทึม T-fuzzy ดีไอดีล (T-fuzzy d-ideal algorithm)
     สาขาวิชาการ : วิทยาศาสตร์กายภาพและคณิตศาสตร์ ประเภทการวิจัย : การวิจัยพื้นฐาน (Basic research)
    ปีงบประมาณ :
    2564
    ผู้วิจัย : ผศ.ดร.ชาญวิทย์  ปราบพยัคฆ์

 

  • ชื่อโครงการวิจัย ​: สมบัติบางประการของ ANTI FUZZY d-ALGEBRAS (SOME RESULTS ON ANTI FUZZY d-ALGEBRAS)
    สาขาวิชาการ : วิทยาศาสตร์กายภาพและคณิตศาสตร์ ประเภทการวิจัย : การวิจัยพื้นฐาน (Basic research)
    ปีงบประมาณ :
    2564
    ผู้วิจัย : ผศ.ดร.ชาญวิทย์  ปราบพยัคฆ์

 

  • ชื่อโครงการวิจัย ​: โครงสร้างพีชคณิต quotient pseudo d-algebras (The structure of quotient pseudo d-algebras)
    สาขาวิชาการ : วิทยาศาสตร์กายภาพและคณิตศาสตร์ ประเภทการวิจัย : การวิจัยพื้นฐาน (Basic research)
    ปีงบประมาณ : 2563
    ผู้วิจัย : ผศ.ดร.ชาญวิทย์  ปราบพยัคฆ์

 

 

 

  • ชื่อโครงการวิจัย ​: โทโพโลยี โครงสร้างพีชคณิต CI-algebras ( Topological CI-algebras)
    สาขาวิชาการ : วิทยาศาสตร์กายภาพและคณิตศาสตร์ ประเภทการวิจัย : การวิจัยพื้นฐาน (Basic research)
    ปีงบประมาณ : 2562
    ผู้วิจัย : ผศ.ดร.ชาญวิทย์  ปราบพยัคฆ์

 

  • ชื่อโครงการวิจัย ​: N-fuzzy ไอดีลบนโครงสร้างพีชคณิต d-algebras (N-fuzzy ideal in d-algebras)
    สาขาวิชาการ : วิทยาศาสตร์กายภาพและคณิตศาสตร์ ประเภทการวิจัย : การวิจัยพื้นฐาน (Basic research)
    ปีงบประมาณ : 2561
    ผู้วิจัย : ผศ.ดร.ชาญวิทย์  ปราบพยัคฆ์

 

  • ชื่อโครงการวิจัย ​: คอนดัคเตอร์ไอดีลในสนามจำนวนดีกรีสี่ (Conductor ideals and orders in number fields)
    สาขาวิชาการ : วิทยาศาสตร์กายภาพและคณิตศาสตร์ ประเภทการวิจัย : การวิจัยพื้นฐาน (Basic research)
    ปีงบประมาณ : 2561
    ผู้วิจัย : ผศ.ดร.ชาญวิทย์  ปราบพยัคฆ์

 

 

 

 

  • ชื่อโครงการวิจัย ​: Doubt Fuzzy Ideal บนโครงสร้างพีชคณิต B-Algebras (Doubt Fuzzy Ideals of B-Algebras)
    สาขาวิชาการ : วิทยาศาสตร์กายภาพและคณิตศาสตร์ ประเภทการวิจัย : การวิจัยพื้นฐาน (Basic research)
    ปีงบประมาณ : 2559
    ผู้วิจัย : ผศ.ดร.ชาญวิทย์  ปราบพยัคฆ์

 

  • ชื่อโครงการวิจัย ​: Conductor ideals in Galois extensions
    สาขาวิชาการ : วิทยาศาสตร์กายภาพและคณิตศาสตร์ ประเภทการวิจัย : การวิจัยพื้นฐาน (Basic research)
    ปีงบประมาณ : 2558
    ผู้วิจัย : ผศ.ดร.ชาญวิทย์  ปราบพยัคฆ์

 

  • ชื่อโครงการวิจัย ​: FUNDAMENTAL THEOREM ON HOMOMORPHISMS OF MV-ALGEBRAS
    สาขาวิชาการ : วิทยาศาสตร์กายภาพและคณิตศาสตร์ ประเภทการวิจัย : การวิจัยพื้นฐาน (Basic research)
    แหล่งงบประมาณ : รายจ่ายประจำปี
    ผู้วิจัย : ผศ.ดร.ชาญวิทย์  ปราบพยัคฆ์

1. G. Lettl and C. Prabpayak. 2016. Orders in cubic number fields. Journal ofNumber Theory. 166, 415-423.

2. C. Prabpayak. 2015. Conductor ideals in Galois extensions. Kasetsart Journal(Nat. Sci.). 49, 301-304.

3. Prabpayak. 2015. Orders in pure cubic number fields. Grazer Mathematische Berichte, 1016-7692 ; Nr. 361.

4. U. Leerawat and C. Prabpayak. 2015. Pseudo KU-algebras and theirapplications in topology. Global Journal of Pure and Applied Mathematics.Vol.11 No.4, 1793-1801.

5. G. Lettl and C. Prabpayak. 2014. Conductor ideals of orders in algebraicnumber fields. Arch. Math. 103(2), 133-138.

6. Utsanee Leerawat and Chanwit Prabpayak. 2011. On Outer (\theta,\phi)-Deriva- tions of BCC-Algebras. Far East Journal of Mathematical Sciences(FJMS). Vol. 58 No.1, 49-60.

7. C. Prabpayak and U. Leerawat. 2009. On Isomorphisms of KU-algebras.Scientia Magna Journal. Vol. 5 No.3, 26-32.

8. C. Prabpayak and U. Leerawat. 2009. On ideals and congruences of KUalgebras. Scientia Magna Journal. Vol. 5 No.1, 54-57.

9. C. Prabpayak and U. Leerawat. 2009. On derivations of BCC-algebras. Kasetsart Journal (Nat. Sci.) 43, 398-401.

scopus_logo

 1,132 total views,  1 views today