สาขาวิชาวิทยาการสิ่งแวดล้อมและทรัพยากรธรรมชาติ (Division of Environmental Science and Natural Resources)

scirmutp-envinscience-banner

แนะนำสาขาบุคลากรห้องปฏิบัติการและเครื่องมือวิเคราะห์ผลงานวิจัยบริการวิชาการหนังสือ/ตำราแบบฟอร์ม/แบบประเมิน

สาขาวิชาวิทยาการสิ่งแวดล้อมและทรัพยากรธรรมชาติ เน้นทักษะเกี่ยวกับสิ่งแวดล้อมและทรัพยากรธรรมชาติ สอนให้นักศึกษามีความรู้ความสามารถทั้งภาคทฤษฎีและภาคปฏิบัติทางด้านสิ่งแวดล้อมและทรัพยากรธรรมชาติ สามารถบูรณาการความรู้ต่างๆ และสามารถประยุกต์ใช้เทคโนโลยีสารสนเทศในการจัดการสิ่งแวดล้อมและทรัพยากรธรรมชาติได้อย่างมีคุณภาพ บัฑิตสามารถประกอบอาชีพได้ทั้งในหน่วยงานที่เกี่ยวกับสิ่งแวดล้อมและทรัพยากรธรรมชาติทั้งภาครัฐและเอกชน เช่น นักวิชาการ นักวิจัยหรือนักปฏิบัติการด้านสิ่งแวดล้อม อาจารย์หรือผู้ฝึกอบรมวิชาเกี่ยวกับสิ่งแวดล้อม นักวิเคราะห์และประเมินคุณภาพ งานให้การปรึกษาและพัฒนางานด้านสิ่งแวดล้อมในโรงงานอุตสาหกรรม

Manochนายมาโนช หลักฐานดี
Mr.Manoch Lakthandee
ตำแหน่ง : หัวหน้าสาขาวิชา
E-mail : mnl.dee@gmail.com
salakjitผศ.สลักจิต พุกจรูญ
Asst.Prof.Salakchit Pukjaroon
E-mail : p.salakchit5138@gmail.com
nutchamaiผศ.ณัฐชมัย ลักษณ์อำนวยพร
Asst.Prof.Natchamai Luckamnuyporn
E-mail : natchamai.l@rmutp.ac.th
warinthornดร.วรินธร บุญยะโรจน์
Dr.Varinthorn Boonyaroj
E-mail : varinthorn.b@rmutp.ac.th
Duangreutaiดร.ดวงฤทัย นิคมรัฐ
Dr.Duongruithai Nicomrat
E-mail : duongruithai.n@rmutp.ac.th
pattarikaดร.ภัทริกา สูงสมบัติ
Dr.Pattarika Soongsombat
E-mail : patari24@gmail.com
kitiyotนายกิติยศ ตั้งสัจจวงศ์ (ลาศึกษาต่อระดับปริญญาเอก)
Mr.Kitiyot Tungsudjawong
E-mail : kitiyot.t@rmutp.ac.th
woranuchนางสาววรนุช ดีละมัน (ลาศึกษาต่อระดับปริญญาเอก)
Ms. Woranuch Deelaman
E-mail : woranuch.d@rmutp.ac.th
kanawutดร.คณาวุฒิ อินทร์แก้ว
Dr.Kanawut Inkaew
E-mail : kanawut.i@rmutp.ac.th
supachaiนายศุภชัย หิรัญศุภโชติ
Mr.Sukphachai Hirunsukpachot
E-mail : sukphachai.h@rmutp.ac.th
xxxx
xxxx
xxxx
xxxx