ช่วงนี้อยู่บ้านเบื่อๆ มาลองอัปสกิลเพิ่มกันครับ กับคอร์สมาใหม่สดๆ ร้อนๆ ส่งตรงจาก ม.ศิลปากร “ทักษะการเขียนโปรแกรมคอมพิวเตอร์ด้วยภาษา C” ซึ่งเปิดสอนออนไลน์ให้ทุกคน ทุกวัย ได้เข้าไปเรียนฟรีและ #มีใบเซอร์ มอบให้ด้วยนะ!
.
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tcc/1/16/1f4dd.png)
– ระยะเวลาคอร์สรวม 12 ชั่วโมง (เลือกเวลาเรียนได้ตามสะดวก)
– จัดสอนโดย อาจารย์จากภาควิชาคอมพิวเตอร์ คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยศิลปากร
– เนื้อหาหลักๆ ที่จะได้เรียน เช่น การเขียนโปรแกรมในการแก้ปัญหาโดยใช้ if-else การวนลูป (while loop และ for loop) การใช้ Array และ Struct เป็นต้น
.
![⚙](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t8d/1/16/2699.png)
– ผู้เรียนสามารถนำความรู้จากการเขียนโปรแกรม มาประยุกต์ใช้ในการแก้โจทย์ปัญหาหรือแบบฝึกหัดการเขียนโปรแกรม ซึ่งจะเป็นการวางพื้นฐานแนวคิดในการแก้ไขโจทย์ปัญหาทางคอมพิวเตอร์สำหรับการเรียนรู้สำหรับโปรแกรมมิ่งขั้นสูงต่อไปแกรมมิ่งขั้นสูงต่อไป
.
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t4b/1/16/1f4dc.png)
– เข้าทำแบบทดสอบก่อนเรียน กิจกรรมในบทเรียน แบบทดสอบระหว่างเรียน และแบบทดสอบหลังเรียน โดยมีคะแนนรวมทั้งหมดไม่ต่ำกว่า 70%
.
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tac/1/16/1f4cc.png)
______________________
![??](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc/1/16/1f449_1f3fb.png)
– Instagram: @tornokandcourse
– Twitter: @tornokandcourse
.
![☎️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t22/1/16/260e.png)