ปณิธานความดี ทำดี เริ่มได้ที่ตัวเรา” กิจกรรมจิตอาสา ร่วมบริจาคโลหิตกับสภากาชาดไทย เพื่อถวายเป็นพระราชกุศล เนื่องในวันคล้ายวันสวรรคต รัชกาลที่ 9
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t5/1.5/16/1f4cc.png)
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t5/1.5/16/1f4cc.png)
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tb5/1.5/16/1f5d3.png)
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t5/1.5/16/1f4cc.png)
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t5/1.5/16/1f4cc.png)
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t92/1.5/16/1f4e2.png)
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t92/1.5/16/1f4e2.png)
1. นักศึกษาสามารถบริจาคโลหิตกับสภากาชาดไทย ตั้งแต่วันที่ 1 – 31 ตุลาคม 2564 เท่านั้น!!
2. นักศึกษาแนบหลักฐานการบริจาคโลหิตฯ เช่น เอกสารการบริจาค หรือภาพหลักฐานที่แสดงว่านักศึกษาเข้าร่วมการบริจาคฯจริง
3. เปิดระบบลงชั่วโมงกิจกรรม ในวันที่ 20 ตุลาคม 2564
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t37/1.5/16/1f4f8.png)
![✅](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tba/1.5/16/2705.png)
![](https://sci.rmutp.ac.th/web2558/wp-content/uploads/2021/10/244684504_5266461970037630_3581995193554189167_n.jpg)